Home » » SIRI YAIBUKA KIFO CHA SAJUKI

SIRI YAIBUKA KIFO CHA SAJUKI

Written By Riziki Mgaya on Thursday, January 3, 2013 | Thursday, January 03, 2013



“MUME wangu amefariki dunia.” Haya ni maneno ya Wastara Juma, mke wa Sadick Juma Kilowoko maarufu kwa jina la Sajuki, aliyefariki dunia jana asubuhi katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, jijini Dar es Salaam.
Baada ya maneno hayo aliyoyatuma kwa mwandishi wa habari hii kwa njia ya ujumbe mfupi wa simu ya mkononi, Wastara hakupokea simu yake iliyokuwa ikiita mara kadhaa kutaka ufafanuzi zaidi.
Sajuki ambaye hivi karibuni Serikali ilijitolea kubeba jukumu la kugharimia matibabu yake,  alifariki dunia jana alfajiri katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili alikolazwa kwa matibabu.
Alikuwa amelazwa katika kitengo cha wagonjwa mahututi (ICU), chini ya uangalizi wa karibu wa madaktari, akisubiri kusafiri kwenda India kwa mara nyingine, kuendelea na matibabu
Alianguka jukwaani
Kabla ya kulazwaDesemba 18 mwaka jana, Sajuki alifikishwa hospitalini hapo akitokea jijini Arusha, baada ya kuanguka jukwaani kutokana na kuishiwa nguvu wakati alipopewa kipaza sauti kuwasalimia mashabiki waliofurika, ili kumtazama katika Tamasha la Asante Tanzania.
Tukio hilo lilitokea katika tamasha hilo lililohusisha wasanii wa filamu na wale wa muziki wa kizazi kipya lililofanyika  ndani ya Uwanja wa Sheikh Amri Abeid,  wakati msanii huyo alipopandishwa jukwaani kuwasalimia mashabiki wake.
Baada ya kupandishwa jukwaani, alipewa kipaza sauti ili aweze kuwasalimia mashabiki wake lakini katika hali ya kawaida alifanikiwa kutamka neno moja tu,”ahhh” na kisha kudondoka akiwa juu ya  jukwaa na kabla ya kutua chini, alidakwa na wasanii wenzake waliokuwa pembeni,”
Wasanii hao walimshusha jukwaani baada ya kumpumzisha kwa muda na kumtaka aende kupumzika zaidi. Akihojiwa baada ya tukio hilo, Sajuki alisema kwa sauti ya upole kwamba hali yake kiafya si nzuri kwa kuwa hana nguvu na anahitaji matibabu. ”Hali yangu si nzuri kabisa naumwa sana, sijisikii vizuri,”alisema Sajuki.
Haya ni maneno ya mwisho ya Sajuki kwa vyombo vya habari, wakati akiwa tayari amepitiliza siku zake za kurudi India, kuendelea na matibabu yake baada ya kukosa Sh28 milioni.
Wastara aliwahi kumwambia mwandishi wa habari hii kuwa,  Sajuki alipaswa kurejea India Desemba 6 mwaka jana, lakini alikwama kufanya hivyo kutokana na upungufu wa pesa. Hata hivyo  alisema  waliamua kuandaa matamasha mbalimbali kwa ajili ya kutunisha mfuko wa matibabu yake.
Tamasha la kwanza la wasanii hao lilifanyika mkoani Iringa Novemba 25 mwaka jana na kupambwa na wasanii wengi wa muziki na filamu. Tamasha lingine lilifanyika Desemba 18 jijini Arusha.
Ugonjwa wa Sajuki
Mwaka 2011 haukuwa mzuri kwa Sajuki kwani ndio mwaka ambao maradhi yaliyomsumbua kwa muda mrefu, yalipamba moto.
Sajuki aligunduliwa kuwa na ugonjwa wa uvimbe pembeni ya ini,  mapema mwaka 2011 alipoanza kuugua. Mei mwaka 2012 alifanikiwa kwenda India kwa matibabu na baadaye  alirejea nchini na kuonekana kuimarika kiafya, kabla ya kuanza kuugua tena.
Kwa mujibu wa Katibu wa Chama cha Waongoza Filamu wa Wilaya ya Ilala, Rajabu Amiri, hivi karibuni, Sajuki alikuwa anasumbuliwa na tatizo la upungufu wa damu,  uti wa mgongo na  kansa  ya ngozi.
Share this article :

0 comments:

Post a Comment

 

Copyright © 2012. RIZIKI MGAYA BONZUMA - All Rights Reserved
Created by Edwin Moshi